

**MAMLAKA YA MAJISAFI NA USAFI WA MAZINGIRA MJINI
GEITA**



**UTEKELEZAJI WA MIRADI MBALIMBALI YA MAENDELEO
KATIKA KIPINDI CHA MIAKA MITANO 2015 – 2020**

KATIKA KIPINDI CHA MIAKA MITANO MAMLAKA IMEFANIKIWA KATIKA MAMBO YA YAFUTAYO;

1. HALI YA UPATIKANAJI WA MAJI KATIKA MJI WA GEITA

Hali ya upatikanaji wa huduma ya maji kwa wakazi wa Geita imeimarika kutoka **asilimia 3.1 mwaka 2015** mpaka **asilimia 65 Mwaka 2020** ya wakazi wote wa Mji wa Geita. Idadi ya wakazi wanaonufaika na huduma ya maji ni **158,291**.

Upande wa mtandao wa Mabomba Mamlaka imefanikiwa kuongeza utanuzi wa mtandao wa mabomba kutoka **kilometa 16.8 mwaka 2015 kilometa 270.226** mwaka 2020.

2. HALI YA HUDUMA YA MAJITAKA KATIKA MJI WA GEITA

Mamlaka imekamilisha ujenzi wa mtambo wa kisasa wa kutibu majitaka eneo la Usindakwe tofauti na awali ambapo majitaka hayo yalikuwa yakimwagwa kiholera katika maeneo yasiyo rasmi hivyo kuhatarisha uchafuzi wa mazingira.

3. MABORESHO YA UTOAJI WA HUDUMA

Mamlaka imefanikiwa kuratibu shughuli za utoaji huduma kwa kutumia mifumo ya kieletroniki kama vile kukokota maduhuri kwa kutumia mifumo, kutuma bili kwa kutumia meseji, kuanzisha dawati la huduma kwa wateja na simu ya bure ya wateja. Uanzishwaji huu wa mifumo hii imeimarisha mfumo wa mawasiliano baina ya Mamlaka na wateja.

4. UTEKELEZAJI WA MIRADI MBALIMBALI YA MAENDELEO

Katika kipindi cha miaka mitano 2015 -2020 Mamlaka imefanikiwa kutekeleza miradi mbalimbali ya maendeleo yenye thamani ya Tshs. **10,519,858,124.00** kama ilivyoainishwa katika jedwali Na. 1;

Jedwali Na. 1. Idadi ya Watu Wanaopata huduma ya Maji

Mwaka	Idadi ya Watu	Mahitaji ya Maji (Mita za ujazo kwa siku)	Wakazi wanaopata Maji	%
2015/2016	213,039	13,713	28,760	13.5
2016/2017	220,282	14,179	44,596	20.2
2017/2018	227,772	14,661	75,975	33.4
2018/2019	235,516	15,160	134,329	55
2019/2020	243,524	15,675	158,291	65

Jedwali Na. 2: MIRADI YA MENDELEO ILIYOTEKELEZWA KATIKA KIPINDI CHA MIAKA MITANO (2015 – 2020)

Na	Mradi	Muda wa Utekelezaji Mradi	Idadi ya Wanufaika	Gharama ya Mradi(TZS)	Fedha zilizotumika (TZS)	Mafanikio
1	Mradi wa Maji Safi na Usafi wa Mazingira wa Ziwa Victoria MWAUWASA/LVWATSA N/EAC/W/2014/004	Mei,2015 – Machi, 2019	135,000	6,664,871,353.00	6,169,281,398.00	<ul style="list-style-type: none"> Mradi huu umeongeza mtandao wa maji kwa kilometa 54, Uzalishaji wa maji kupitia visima virefu ongezeko la lita 1,685,000 kwa siku. Ongezeko hili limepunguza mgawo maji kwa maeneo ya Kagera,Mkoani

						<p>,Ihayabuyaga na baadhi ya maeneo ya njia kuu iendayo Mwanza.</p> <ul style="list-style-type: none"> • Aidha mradi huu umewezesha ujenzi wa matenki ya kuhifadhia maji yenye ujazo wa lita 815,000. • Mradi huu pia umetekeleza ujenzi wa miundombinu ya kisasa ya kutibu majitaka wastani wa lita 500,000 kwa siku na Dampo la kisasa la kuchakata takangumu. Utekelezaji wa mradi huu umekamilika na unatumika.
2	Upanuzi wa mtandao wa usambazaji maji kwa Mji wa Geita	Agosti,2017-Machi,2018	20,000	296,225,904.00	288,593,178.1	<ul style="list-style-type: none"> • Kazi imekamilika na mtandao wa maji umeanza kutumika. • Mtandao huo wa maji umesaidia kufikisha

	(GEUWASA/02/2016-17/HQ/W/01)					huduma ya maji kwa wakazi Zaidi ya 20,000. Mradi huu umeongeza mtandao wa maji kwa kilometa 63.888 na kuwezesha wakazi wengi kuvuta maji kwa gharama nafuu.
3	Mradi wa maji Geita " Limited Distribution Network	Novemba,2014 – Mei, 2016	44,596	1,865,419,211.00	1,865,419,211.00	<ul style="list-style-type: none"> • Mradi huu umeongeza uzalishaji wa maji wa mita za ujazo 3,500 – 4,200 kwa siku. • Aidha umeongeza mtandao wa maji kilometa 41.3
4	Mradi wa Ununuzi wa mabomba na Viungio (GEUWASA/02/2016-17/HQ/G/02)	Mei,2017– Novemba, 2017	20,000	855,714,111.00	855,714,111.00	Ununuzi wa mabomba na viungio vyake umekamilika hivyo umewezesha zoezi la usambazaji wa maji km 63.888 na maunganisho ya wateja wapya 2,000.
5	Mradi wa Ununuzi wa dira za maji	Mei,2017– Oktoba, 2017	20,000	136,968,020.00	136,968,020.00	Uletaji wa dira za maji umekamilika hivyo umewezesha zoezi la

	(GEUWASA/02/2016-17/HQ/G/01)					maunganisho ya wateja wapya 2,000.
6	Maunganisho ya maji kwa wateja wapya elfu mbili (GEUWASA/02/2016-17/HQ/W/02)	Desemba, 2017 – Machi,2019	20,000	127,086,000.00	114,377,453.09	Mradi huu umefanikisha ongezeko la wateja wapya 2,000.
7	Ujenzi wa jengo la Ofisi ya Mamlaka (GEUWASA/OB/W/2016-17/01)	June,2017 – Machi,2019	Wafanyakazi	396,103,529.25	377,067,351.01	Ujenzi wa jengo umekamilika kwa asilimia 100 na jengo limeanza linatumika. Kukamilika kwa jengo kumeimarisha motisha ya kufanya kazi hivyo kuongeza ufanisi katika utoaji huduma.
8	Mradi wa uletaji wa mabomba na Viungio (GEUWASA/AE/2018-19/G/01)	Tarehe ya kuanza 07/08/2019 – Tarehe ya Kukamilika 05/11/2019 Muda umeongezwa mpaka tarehe 15/12/2019	5,000	680,692,676.40	680,692,676.40	<ul style="list-style-type: none"> • Ulazaji wa Mabomba umekamilika na baadhi ya wakazi wa maeneo yaliyopitiwa na mtandao wameshaanza kupata huduma ya maji.

						<ul style="list-style-type: none"> • Kupitia mradi huu mtandao wa mabomba umeongezeka kwa kilometa 30, hivyo hali ya upatikanaji maji kwa wakazi wa mji wa Geita imeongezeka kutoka asilimia 55 mpaka asilimia 65.
9	Mradi wa Uboreshaji wa huduma ya maji Kasamwa	Tarehe ya Kuanza 5/4/2020 Tarehe ya Kumaliza 30/06/2020	5,000			<ul style="list-style-type: none"> • Mamlaka imefanikiwa kukarabati visima viwili vya maji • Mamlaka imefanikiwa kukarabati tenki la kuhifadhia maji lenye ujazo wa lita 60,000 • Mamlaka imefanikiwa kujenga vituo 5 vya kuchotea maji. • Kwa sasa zoezi la utanuzi wa mtandao km 1.6 linaendelea sambamba na kuongeza vituo vipya 5.

5. UTEKELEZAJI WA MRADI MKUBWA WA MAJI KUTOKA ZIWA VIKTORIA

Katika kipindi cha miaka mitano, Mamlaka imefanikiwa kuwepo katika miji 29 iliyopata kibali cha kutekeleza mradi mkubwa wa maji kupitia ufadhili wa masharti nafuu kutoka serikali ya India.

Mamlaka kwa kushirikiana na Kampuni ya WAPCOS imefanikiwa kukamilisha usanifu wa mradi .

Mradi huu kwa sasa upo katika hatua za mwisho za kumpata Mkandarasi wa ujenzi.

Naomba kuwasilisha.

Eng. Isaac Mgeni

KNY:MKURUGENZI MTENDAJI