
 

 

YAH:  TAARIFA YA UTEKELEZAJI WA MRADI WA KUBORESHA HUDUMA YA 

MAJI MJI MDOGO WA KATORO-BUSERESERE 

 SEPTEMBA, 2021 

Tafadhali rejea somo tajwa hapo juu; 

 

1. UTANGULIZI 

Mradi wa maji wa Katoro-Buseresere ulianza mwezi Oktoba, 2020. Mradi ulikusudiwa 

kutekelezwa katika awamu tatu (3) kama ifuatavyo; 

i.  AWAMU YA I : Ujenzi wa Tenki la maji lita 500,000 

ii. AWAMU YA II : Ujenzi wa Bomba kuu la Kusafirisha maji km 24.6 kutoka 

Chankorongo mpaka eneo la tenki jipya Katoro 

iii. AWAMU YA III : Ujenzi wa Bomba la kusambaza maji km 26, pamoja na ujenzi wa 

vituo vya kuchotea maji 10 

Mji wa Katoro-Buseresere una wakazi wasiopungua 142,303 (2021) kutoka katika kata 

za Ludete, Nyamigota,Kaduda,Katoro na Buseresere. Mradi unaotekelezwa kwa sasa 

unauwezo wa kuzalisha zaidi ya lita za ujazo 2,500,000 kwa siku na ukikamilika 

utahudumia wakazi wasiopungua 68,000. 

Aidha utekelezaji wa mradi huu ulipangwa kukamilika mwezi Juni 30, 2021 lakini mradi 

haukuweza kukamilika kwa wakati kutokana na changamoto ya upatikanaji wa fedha, 

hivyo mradi umepangwa kukamilika mwezi Novemba 30, 2021. Mradi huu umelenga 

kutatua changamoto ya upatikanaji wa maji katika kata za Katoro,Buserese,Nyamigota 

na Ludete. Mradi huu unatekelezwa  kwa Force Account na Mamlaka ya majiSafi na Usafi 

wa Mazingira mjini Geita kwa gharama ya TZS. TZS. 4,262,351,165. 

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

MAMLAKA YA MAJISAFI NA USAFI WA MAZINGIRA MJINI GEITA 

Mtaa wa Bomani, S.L.P 477, Geita. TANZANIA. Simu: 0282520296, 
Nukushi 0282520159, Barua Pepe: info@geuwasa.go.tz, md@geuwasa.go.tz 

Tovuti: www.geuwasa.go.tz 



Mpaka sasa Kiasi cha TZS. 2,184,952,318 sawa na asilimia 51.3% kimetolewa na 

Serikali kwa ajili ya utekelezaji wa mradi huu.  

Mamlaka imeingia mikataba mbalimbali ya watoa huduma/Wazabuni wa bomba yenye 

thamani ya TZS. 2.81Bil ambayo utekelezaji wake unaendelea. Mpaka sasa madeni ya 

Wazabuni ni kama ifuatavyo; 

 

Jedwali Na.1: Madeni ya Wazabuni 

Na Mzabuni Kazi Kiasi katika Mkataba Deni 

1 KAHAMA OIL 

MILLS 

Kuleta bomba na 

viungio km 32.5 kwa 

ajili ya kusafirisha maji 

na usambazaji.  

1,516,567,529.60 1,516,567,529.60 

 JUMLA  1,516,567,529.60 1,516,567,529.60 

 

 

2. UTEKELEZAJI WA MRADI 

Hadi kufikia mwezi Septemba 2020, Mamlaka ilikuwa imeshatekeleza mradi kwa asilimia 

70 na shughuli mbalimbali zilikuwa zimekamilika; 

Jedwali Na.2: Utekelezaji wa Mradi 

Na. MAELEZO YA KAZI ZILIZOPANGWA KUFANYA UTEKELEZAJI 

1 Ulipaji wa fidia katika eneo la ujenzi wa tenki 100% 

2 Ujenzi wa Nyumba ya mlinzi 90% 

3 Ujenzi wa tenki la maji lenye ujazo wa lita 500,000 100% 

4 Ununuzi wa bomba na Viungio 100% 

5 Ujenzi wa chemba katika tenki 0% 

6 Ujenzi anchor block 70% 

7 Ujenzi wa uzio wa tenki 80% 

8 Kupasua mawe na Kusawazisha eneo la tenki 80% 

9 Ukarabati wa bomba kuu linalofonya maji Ziwani(Ujenzi wa 

Sinker,usimikaji na alignment ya bomba) 

100% 

10 Ujenzi wa vituo 10 vya kuchotea maji 0% 

11 Ulazaji wa bomba kuu la kusafirisha maji km 19.5 na bomba la 

kusambaza maji km 4.5  

55% 

12 Ujenzi wa mtambo wa kutibu maji “ Mobile treatment Plant” 0% 

13 Ukarabati wa nyumba ya pampu eneo la Chankorongo 0% 



3. UJENZI WA MOBILE TREATMENT PLANT KATIKA ENEO LA TENKI 

KATORO 

Katika awamu ya IV, Mamlaka imepanga kuboresha utoaji wa huduma ya majisafi na 

salama, hivyo imepanga kujenga mobile treatment Plant katika eneo la tenki la Katoro 

ili kuyatibu maji hayo kabla ya kuwapatia wananchi.  

  

4. MPANGO WA UKAMILISHAJI WA MRADI 

Mamlaka imepanga kukamilisha awamu ya I,II na III mwishoni mwa mwezi 

Septemba,2021. 

 

5. CHANGAMOTO ZILIZOPELEKEA MRADI KUTOKAMILIKA KWA WAKATI 

Katika mpango wa utekelezaji wa mradi wa Katoro – Buseresere changamoto mbalimbali 

zimepelekea kuchelewa kwa ukamilishaji wake kama ifuatavyo; 

i. Uwepo wa mawe makubwa katika eneo la tenki na eneo linalopita bomba la 

kusambaza maji. 

ii. Mwamba mgumu baadhi ya maeneo 

iii. Kutopatikana kwa fedha za kutekeleza mradi kwa wakati 

Imeandaliwa na  

 

 

 

ENG. FRANK CHANGAWA 

MKURUGENZI MTENDAJI 

 

 

 

 

 

 

 



UTEKELEZAJI KATIKA PICHA 

 

 

 



 

 



 

 

 



 

 

 



 

 

 



 

 

 

 



 

 

 



 

 

 



 

 

 


